BABU KARA YUWUWAR CETO
Allah ya daina ceton mutane
Mayu 21, 2011
RAYUWA A CIKIN KWANAKI NA HUKUNCI NA 2
"Ba za a sake fitar da mai zunubi daga rayuwar duhu ta ruhaniya kuma a juya shi cikin mulkin haske na Allah ba."
Bayan ya ceci na ƙarshe na zaɓaɓɓunsa, Allah ya kawo ƙarshen yuwuwar ceto ga mutanen duniya waɗanda ba su da ceto ta wurin rufe ƙofar sama a ranar 21 ga Mayu, 2011. Tun daga wannan lokacin, babu mutum ɗaya a ko'ina a duniya ceto. Da zararAllah ya rufe kofar sama (wata kofa ta ruhaniya da mutum ba zai iya gani ba alhali a bude take: kuma ba sa iya ganinta da zarar an rufe ta) yanayin ruhin kowane mutum ya tabbata kuma ya kafu. Rubutun masu zuwa yanzu suna aiki:
Ruʼuya ta Yohanna 22:10-11 Ya ce mini, Kada ku rufe zantuttukan annabcin wannan littafin: gama lokaci ya kusa. 11 Wanda yake marar adalci yă yi rashin adalci har yanzu: mai ƙazanta kuwa, yā ƙazantu: mai adalci kuwa, yā yi adalci, mai tsarki kuma, yā shi, ku kasance da tsarki har yanzu. Ruʼuya ta Yohanna 22:10-11 Ya ce mini, Kada ku rufe zantuttukan annabcin wannan littafin: gama lokaci ya kusa. 11 Wanda yake marar adalci yă yi rashin adalci har yanzu: mai ƙazanta kuwa, yā ƙazantu: mai adalci kuwa, yā yi adalci, mai tsarki kuma, yā shi, ku kasance da tsarki har yanzu.
Ba za a sake fitar da mai zunubi daga rayuwar duhu ta ruhaniya kuma a juya shi cikin mulkin haske na Allah ba. Bayan dubban shekaru na aika bishara zuwa cikin duniya don nemo da ceton ɓatattun masu zunubi shirin Allah ya cika yanzu. Yanzu lokacin hukunci ya zo a kan duniya. Kuma hukuncin shine cewa ba za a ƙara samun ceto ga ’yan adam ba. Duk cikin Ranar Shari'a (wanda shine tsawon lokaci mai tsawo wanda ya fara ranar 21 ga Mayu, 2011, kuma bisa ga shaidar Littafi Mai-Tsarki da yawa na iya ƙarewa sosai a cikin shekara ta 2033), waɗanda basu da ceto za su kasance marasa ceto kuma waɗanda aka cece za su zauna ceto. Ba za a iya canza yanayin ruhaniya na kowa ba.
Tambaya: Ta yaya za ku ce Allah ya daina ceton mutane a ranar 21 ga Mayu, 2011? Ina tsammanin muddin duniya ta ci gaba,Allah zai ceci mutane koyaushe?
Amsa: Domin mu fahimci abin da Allah ya yi na rufe ƙofar sama a ranar 21 ga Mayu, 2011, muna bukatar mu fahimci shirin Allah na ceto gabaki ɗaya. Bisa ga Littafi Mai-Tsarki, kowane ɗan adam yana da laifi a gaban Allah kuma ya cancanci hukuncin kisa don zunubanmu a gare Shi. Domin dukan mutane masu zunubi ne kuma babu mai adalci babu wanda zai taɓa yin ayyuka nagari isa ya sami ceto, ko sa Allah ya cece su. Duk da haka, Allah cikin alheri ya yanke shawarar ceton wani yanki na 'yan Adam (ragowar daga duka) waɗanda ya zaɓa kawai saboda yardarsa. Allah ya zaɓi waɗannan mutane don su sami ceto kafin a haif ɗayansu. An gudanar da shirin zaben Allah a duk tsawon tarihin duniya, kuma a karshe, an kammala shi a ranar 21 ga Mayu, 2011.
ALLAH MAI MULKI GAME DAWANDAYACETO
Littafi Mai Tsarki ya bayyana cikakken mai mulki Allah a cikin al’amarin waɗanda ya yanke shawarar ceto:
Afisawa 1:4-5 Kamar yadda ya zaɓe mu a cikinsa tun kafin kafuwar duniya, domin mu zama masu tsarki kuma marasa aibu a gabansa cikin ƙauna: 5 da ya riga ya rigaya ya rigaya mu zama ’ya’ya ta wurin Yesu Kiristi ga kansa, bisa ga na wasiyyarsa haka don yardarsa mai kyau,
Littafi Mai Tsarki ya kuma kira waɗannan “zaɓaɓɓu” mutane da “zabe” naAllah.
1 Bitrus 1:2 Zaɓaɓɓu bisa ga saninAllah Uba,…
Mun karanta cewa Allah ya rubuta sunayen waɗannan zaɓaɓɓun a cikin littafi:
Ruʼuya ta Yohanna 13:8 Dukan mazaunan duniya za su yi masa sujada, waɗanda ba a rubuta sunayensu a littafin rai na Ɗan Ragon da aka kashe tun kafuwar duniya ba.
Tabbas babu ainihin littafin da aka rubuta sunayen zaɓaɓɓu. Wannan siffa ce ta magana da aka bayar don koya mana cewa Allah shi ne wanda ya riga ya zaɓi dukan waɗanda ya yi nufin ceto daga cikin kowane tsara na ’yan Adam. Wannan tsarin zaɓe ya sake zuwa cikin littafin Romawa:
Romawa 9:11-13 (Domin 'ya'yan da ba a haifa ba tukuna, ba su yi wani alheri ko mugunta, cewa manufar Allah bisa ga zabe ya tabbata, ba na ayyuka ba, amma na mai kira;) Aka faɗa mata, Babban zai bauta wa ƙarami. Kamar yadda yake a rubuce cewa, Yakubu na ƙaunaci, amma Isuwa na ƙi.
Kafin ko ɗaya daga cikin tagwayen biyu ya aikata wani abu nagari ko mugunta, Allah ya ƙudura ya ƙaunaci Yakubu, ya kuma ƙi Isuwa. Don gafarta zunuban Yakubu, amma ba gafarta zunuban Isuwa ba. Maganar Ubangiji game da waɗannan ’yan tagwaye na gaske ta ba mu misali mai kyau na yadda shirin Allah na zaɓe ke aiki. Tun da yake an zaɓi Yakubu (kuma ba a zaɓi Isuwa ba) tun kafin a haife su, wannan ya nuna a hanya mai ban mamaki cewa ayyuka nagari ko mugayen ayyukan mutum ba su da alaƙa da ko wanda ya sami alherin Allah ko a’a. Shi ya sa Littafi Mai Tsarki ya ceAllah yana zaɓa bisa ga yardarsa.
Ubangiji, da yake sanin cewa wasu za su ce zaɓe ɗaya su ƙaunaci ɗayan kuma don ƙi bai dace ba, ya ci gaba da amsa irin waɗannan zarge-zargen kaɗan a cikin Romawa sura 9:
Romawa 9:14-15 To, me za mu ce? Akwai rashin adalci a wurin Allah? Allah ya kiyaye. Domin ya ce wa Musa, Zan ji ka yi rahama wanda zan yi rahama, Zan ji tausay wanda zan ji tausayins.
Koyarwar Littafi Mai Tsarki game da zaɓe ta bayyana Allah a matsayin sarki mai iko a batun ainihin wanda ya ƙudura ya ceta. Allah bai ba da uzuri ba don zaɓar wasu don su sami ceto. Bayan haka, idan duka mutane sun sami ladansu, to babu wanda zai sami ceto; dukkanmu za mu mutu kuma za a halaka mu da fushinAllah.
Za a iya fahimtar tarihin ɗan adam da kyau a matsayin lokacin da Allah ya ba da rai a duniya don ya wanzu don nufin Allah kaɗai yana aiwatar da shirinsa na ceto (ga zaɓaɓɓu) da shirinsa na shari'a (ga dukan waɗanda ba zaɓaɓɓu ba). Lokacin da Allah ya ba ɗan adam wanda zai sami ceto ya ƙare a ranar 21 ga Mayu, 2011. A wannan lokacin ne Ubangiji ya sami kowane zaɓaɓɓen mutanensa: dukan waɗanda aka ƙaddara su sami ceto kafin duniya ta fara. Tun daga ranar 21 ga Mayu, 2011, mun shiga lokacin shari’ar Allah a kan wannan duniyar saboda zunuban da muka yi masa. A halin yanzu dukkanmu muna rayuwa a cikin wannan Ranar na sakamako.
ALLAH MAI MULKI KAMAR WANDAYACETO
Allah ya ƙudura ya kammala aikinsa na ceto na zaɓaɓɓu a cikin ɗan lokaci da ya kira a cikin Littafi Mai Tsarki da “Ranar Ceto.” Da zarar wannan “ranar ta ruhaniya” da aka daɗe ta zo ƙarshe haka, kuma, ceto:
2 Korinthiyawa 6:2 (Gama ya ce, Na ji ka a lokacin karɓuwa, kuma a ranar ceto na taimake ka: ga shi, yanzu ne lokacin karɓe, ga shi, yanzu ne ranar ceto.)
Lokaci karbabbe, ranar ceto, shi ne kuma abin da Yesu ya yi maganarsa a cikin bisharar Yahaya:
Yohanna 9:4 Dole ne in yi ayyukan wanda ya aiko ni, yayin da rana take: dare yana zuwa, lokacin da ba mai iya yin aiki.
Ayyukan da Kristi yake magana akai, sune ayyukan ceto da Uba ya ba shi ya yi:
Yohanna 6:29 Yesu ya amsa ya ce musu, “Wannan aikin Allah ne, domin ku ba da gaskiya ga wanda ya aiko.
Hakika bai kamata mu yi watsi da gargaɗin da ke Yohanna 9:4 yake ba mu ba, cewa ranar za ta ƙare kuma lokacin da aikin Ubangiji Yesu Kristi (na ceto) ba za a yi shi a daren da zai biyo baya ba. A lokacin wannan tsananin duhu na ruhaniya da ke bin Babban tsananin Ubangiji Yesu Kiristi baya yin aikin ceton masu zunubi. Hasken bishara gwargwadon yadda ceto ya fita a duk faɗin duniya.
Matta 24:29 Nan da nan bayan tsananin kwanakin nan rana za ta yi duhu, wata kuma ba za ta ba da haskenta ba, taurari kuma za su faɗo daga sama, za a girgiza ikon sammai.
Abin baƙin ciki, bisa ga shirin Allah ranar ceto ta ƙare a ranar 21 ga Mayu, 2011, (tare da lokacin Babban tsananin da ruwan sama na ƙarshe) kuma dare na ruhaniya ya zo kan duniya.
NEMAN UBANGIJI KAFIN RANAR FUSHI ZUWA
A lokacin da aka fi sani da “Ranar Ceto” ne Allah ya ƙarfafa masu zunubi su zo gare shi su yi kuka domin jinƙai, da bege su zama ɗaya daga cikin zaɓaɓɓun mutane. Nassi mai zuwa shine irin wannan irin ƙarfafawa:
Zafaniya 2:2-3 Kafin a ba da umarni, Kafin ranar ta shuɗe kamar chaf, Kafin zafin fushin JEHOBAH ya auko muku, Kafin ranar fushin JEHOBAH ta auko muku. 3 Ku nemi JEHOBAH, dukanku masu tawali'u na duniya, Ku da kuka aikata shari'arsa. Ku nemi adalci, ku nemi tawali'u, watakila za ku ɓoye a ranar fushin JEHOBAH.
Ka lura, a Zafaniya 2:2-3, Allah ya umurci mutum ya nemi Ubangiji “KAFIN ranar hasalar Ubangiji ta zo muku.” A lokacin kafin saukar fushinsa ne Allah mai jin ƙai ne kuma zunu (idan sun kasance ɗaya daga cikin zaɓaɓɓunsa). Amma abin nufi mai ƙarfi da rashin tabbas shine --- cewa da zarar ranar fushinsa ta zo ba za a yi wa masu zunubi irin wannan alherin ba. Allah ya bayyana sarai a ko'ina cikin Littafi Mai-Tsarki cewa Ranar Shari'a ba lokaci ba ne na neman Allah domin ceto. Da zarar ranar sakamako ta zo (kuma ta zo) to babu sauran rahama da za a yi, ba a kara wata falala ba, kuma babu wani karin jin kai da aka yi wa wadanda suka keta dokar Allah.
Yaƙu 2:13 Gama zai yi hukunci ba tare da jinƙai ba, wanda ba ya jinƙai;
Ranar ceto tana aiki a cikin shekarun 1955 na zamanin Ikklisiya (33AD zuwa 1988AD). Bayan maraice na 2300 na farko da safiya, na lokacin ƙunci mai girma, na Satumba 1994, Allah ya fara wa’azin bishara ga duniya da abin da Littafi Mai Tsarki ya kira ruwan sama na karshen. A cikin wannan ɗan gajeren lokaci na kusan shekaru 17, Allah zai kammala shirinsa na ceto ta wurin ceton mutane da yawa daga al’ummomin duniya. Allah ya buɗe Nassosi a farkon ƙunci mai girma kuma ya bayyana gaskiya da yawa.Acikin wannan akwai bayani game da "lokaci da hukunci.”
Littafi Mai Tsarki ya bayyana lokacin da ya ƙunshi ƙarshen zamanin Ikklisiya (Mayu 21, 1988) da farkon Ranar Shari’a (Mayu 21, 2011). Allah ya motsa tsakanin mutanensa don yaɗa saƙon ranar 21 ga Mayu, 2011, Ranar Shari’a, a dukan duniya kuma Allah ya yi amfani da wannan saƙon hukunci mai zuwa ya yiAikin kafara na Kristi ga mutane da yawa a duk faɗin duniya. Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa Allah ya ceci mutane da yawa a cikin ɗan gajeren lokaci na ruwan sama na ƙarshe, fiye da yadda ya yi a dukan tarihi.
Ru’ya ta Yohanna 7:9, 13-14 Bayan haka, na ga taro mai-girma, waɗanda ba za a iya ƙididdige su ba, daga dukan al’ummai, da kabilu, da al’ummai, da harsuna, suna tsaye a gaban kursiyin, da gaban Ɗan Ragon. suna sanye da fararen riguna, da dabino a hannayensu. 13 Sai ɗaya daga cikin dattawan ya amsa ya ce mini, “Waɗanne ne waɗannan da suke sanye da fararen riguna? kuma daga ina suka fito? 14 Na ce masa, Yallabai, ka sani. Sai ya ce mini, Waɗannan su ne waɗanda suka fito daga cikin babban tsananin, Kuma sun wanke rigunansu, kuma suka mai da su fari a cikin jinin Ɗan Ragon.
A ƙarshe, a ranar 21 ga Mayu, 2011, lokacin Babban tsananin ya ƙare, kuma ruwan sama na ƙarshe ya ƙare. A wannan lokacin dukan zaɓaɓɓun fursuna sun zama 'yanta ta wurin Kristi. Kalmar Allah ta cika nufinta na gano dukan ɓatattun tumaki na gidan Isra’ila. Duk zaɓaɓɓu, waɗanda aka zaɓa domin su sami ceto tun kafin a fara duniya, yanzu sun sami ceto. Ranar ceto ta ƙare.
ALLAH YARUFE QOFAR SAMA
Babu shakka cewa Littafi Mai Tsarki ya koyar a sarari cewa Allah zai rufe kofar sama Ranar Sakamako:
Luka 13:24-25 & 28 Ku yi ƙoƙari ku shiga ta ƙunciyar ƙofa: gama ina gaya muku, da yawa za su nemi shiga, amma ba za su iya ba. 25 Lokacin da maigidan ya tashi, Sa'ad da maigidan ya tashi, ya rufe ƙofa, kuka fara tsayawa a waje, ku kwankwasa ƙofar, kuna cewa, Ubangiji, Ubangiji, buɗe mana; Zai amsa ya ce muku, Ban san ku daga inda kuka fito ba: 28 Za a yi kuka da cizon haƙora, sa'ad da za ku ga Ibrahim, da Ishaku, da Yakubu, da dukan annabawa a Mulkin Allah. kuma ku da kanku jefa fitar.
Muna gani daga wannan labarin cewa da zarar Maigidan ya tashi ya rufe kofar bai sake budewa ba. Roƙon waɗanda suke wajen kofa bai sa shi ya janye shawararsa ya buɗe kofa ba. Kuma mutanen da suka sami kansu a wajen ƙofar ba a taɓa yarda su shiga daga matsayinsu na zama rashi ba tare da.
Ruʼuya ta Yohanna 22:14-15 Masu albarka ne masu kiyaye umarnansa, domin su sami dama zuwa itacen rai, su shiga ta ƙofofin birnin. Gama a waje akwai karnuka, da masu sihiri, da masu fasikanci, da masu kisankai, da masu bautar gumaka, da duk wanda yake ƙauna da yin ƙarya.
Kuma, a ranar 21 ga Mayu, 2011, Allah ya rufe ƙofar sama. Yanzu zai iya yin haka tun da yake dukan mutanen Kristi ya wajabta wa kansa ceto (ta wurin mutuwa domin zunubansu un kafuwar duniya) yanzu sun sami ceto. Sau ɗaya zaɓaɓɓu sun kasance lafiya a cikin mulkin Allah, an rufe kofa! Saboda haka, sun kasance lafiya a cikin mulkin Allah ta wurin ceto kamar yadda Nuhu da iyalinsa suka tsira a cikin jirgin a ranar da aka soma rigyawa.
Farawa 7: 11, 13 & 16 A cikin shekara ta ɗari shida ta rayuwar Nuhu, a cikin wata na biyu, rana ta goma sha bakwai ga wata, a wannan rana duk maɓuɓɓugan manyan zurfafa suka farfashe, tagogin sama suka buɗe. 13 A wannan rana Nuhu ya shiga cikin jirgin, da Shem, da Ham, da Yafet, 'ya'yan Nuhu, da matar Nuhu, da mata uku na 'ya'yansa maza tare da su. 16 Kuma waɗanda suka shiga, namiji da ta mace daga dukkan nama, kamar yadda Allah ya umarce shi, UBANGIJI kuwa ya kulle shi a ciki.
Littafi Mai Tsarki ya danganta rigyawar zamanin Nuhu da 21 ga Mayu, 2011 wanda ya zo daidai shekaru 7000 bayan haka (4990 BC + 2011 = 7001 – 1 = 7000). Tun daga ranar 21 ga Mayu, 2011 ita ce ranar ƙarshe ta babban tsananin kuma ta faɗi shekaru 7000 daidai daga ranar ambaliya, kuma tun da yake tana da asalin kalandar Ibrananci na ranar 17 ga wata na 2 (wanda ya yi daidai da daidai). ranar daAllah ya rufe kofar jirgin kuma ya kawo rigyawa ta lalatar da duniya), za mu iya tabbata cewa Allah ya sanya hannunsa a ranar 21 ga Mayu, 2011, a matsayin ranar da aka rufe kofar sama ga mazaunan mazaunan duniya marasa ceto.
Ba mu yi mamakin cewa mutane da yawa a yau suna jayayya daAllah game da abin da ya yi na rufe ƙofar sama a wannan duniyar ba. Haƙiƙa ya yi daidai da yanayin ɗan adam.Aduk lokacin daAllah ya zartar da doka za mu iya sa ran mutum mai hankali zai yi jayayya da shi game da shi. Maza suna yin haka kullum game da shirin Allah na zaɓe game da wanda yake ceto; kuma yanzu haka mutane suke yi game da lokacin daAllah yake ceto.
Rufe kofar sama wani aiki ne da Allah ya yi bisa ga cikakke nufinsa da ikonsa. Idan Allah ya buɗe wani abu (kamar yadda a baya ya buɗe ƙofar sama don ya ceci babban taro, daga Babban tsananin) mutum ba zai iya rufe shi ba. Haka nan idan Allah ya rufe abu babu wani mutum da zai iya budewa.
Ru’ya ta Yohanna 3:7… wanda yake buɗewa, kuma babu wanda ya rufe; Ya rufe, ba wanda ya buɗe.
Muminai na gaskiya maza ne kawai. Ba mu ne ke ƙayyade lokatai da lokutan shirin Allah na ceto ba, kuma ba ma ƙayyade lokacin da waɗannan lokatai da yanayi za su ƙare a cikin hukunci ba; Idan aka je ga kofar sama, ‘ya’yan Allah masu tsaron ƙofa ne kawai.
ZAB 84:10 … Na gwammace in kasance mai tsaron ƙofa a cikin gida Haikalin Allahna, Fiye da zama a cikin alfarwa ta mugunta.
Littafi Mai Tsarki ya bayyana cewa Allah ne kaɗai yake da iko da ikon yin waɗannan farillai masu ban tsoro. Littafi Mai Tsarki ne ya nace cewa a yanzu an rufe ƙofar sama ga dukan waɗanda ba su da ceto na duniya. Don haka wannan koyarwa ta zo daga Wanda yake ba da umarni ga ma'aikacin kofa ba Kaskantattu ma'aikacin kofa da kansu.
ƊanAllah, mai rai kuma ya saura a duniya a Ranar Shari’a, zai iya cika matsayinsa na mai tsaron ƙofa tawali’u yayin da yake karɓar umarni daga Kalmar Allah, Littafi Mai-Tsarki. Littafi Mai-Tsarki ne ya nuna kuma ya tabbatar da cewa shirinAllah na ceto ya ƙare a ranar 21 ga Mayu, 2011. Littafi Mai-Tsarki ne ya bayyana cewa Allah ya kawo mugun hukunci mai muni a wannan rana, hukuncin rufe ƙofar sama. Wannan hukunci ya ƙare aikin Kristi na ceton masu zunubi: hukuncin da mutum ba zai iya gani da idanunsa na zahiri ba, saboda haka, a wannan lokacin hukunci ne na ruhaniya. Akwai yuwuwar cewa hukuncin da aka yanke a duniya zai ci gaba har tsawon shekaru 22 na ainihi / 23 ya haɗa da kuma ƙare a cikin shekara ta 2033.
DA BEGE ALLAH YA BADA DA DAN ADAM A LOKACIN LOKACI NAKARSHEN HUKUNCI
Tambaya: Shin kuna cewa, babu sauran bege ga mutane su sami ceto?
Amsa: Har ila yau, dole ne mu bayyana sarai cewa Allah ba ya ci gaba da ceton masu zunubi. Ya gama wannan aikin. Ka tuna da Yohanna 9:4 cewa: “Dare yana zuwa lokacin da ba mai iya yin aiki.” Kristi ba zai ceci wani a yau wanda ba shi da ceto a yanzu. Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa yanayin ruhaniya na kowane mutum yanzu yana gyarawa dawwama.
Luka 16:26 Ban da wannan duka kuma, a tsakaninmu da ku akwai wani babban rami da aka kafa, domin waɗanda suke so su bi daga nan zuwa gare ku, ba za su iya ba. kuma ba za su iya wucewa zuwa gare mu, wanda zai zo daga can.
Tambaya: To kuna cewa duk bege ya tafi?
Amsa: A wannan lokacin shari'a a kan duniya, bege ɗaya tilo da Littafi Mai Tsarki ya ƙyale, shi ne begen cewa watakila Allah ya ceci mutum kafin ya rufe ƙofar sama a ranar 21 ga Mayu, 2011; wato, idan mutum ba ya cikin kowace coci kuma sun ji saƙon daga Littafi Mai Tsarki, to suna iya bege cewa Allah ya cece su kafin ya rufe ƙofar sama. Mutumin da ke da wannan bege yana iya zuwa wurinAllah ya ce, “Ya Uba, da jinƙai (kafin 21 ga Mayu) ka ji tausayi.”
Tambaya: Idan mutum yana cikin coci fa?
Amsa: Wannan lamari ne na daban.Allah ya ƙare zamanin Ikklisiya kuma ya umurci mutanensa su bar majami'u.Allah bai ya yi aikin ceto majami'u a cikin shekaru 23 da aka yanke musu hukunci (Mayu 21, 1988 zuwa 21 ga Mayu, 2011) kuma, saboda haka, duk wanda ya rage a cikin coci kafin Mayu 21, 2011ba zai yiwu ya zama ceto yayin da yake can ba. A ruhaniya, wannan ya kasance mai muni a gare su, amma abubuwa sun yi muni da zarar hukunci ya canza sauya daga majami'u zuwa duniya (ranar 21 ga Mayu, 2011); a wannan lokacin, yanayin “babu ceto” (wanda ke cikin ikilisiyoyi kaɗai), ya faɗaɗa har ya haɗa da dukan duniya. Abin baƙin ciki, wannan yana nufin cewa mutane a cikin majami'u ba za su sami ceto ba a lokacin ɗaukakar ruwan sama na ƙarshe da kuma yanzu, a cikin Ranar Hukunci, ba za a iya samun ceto kwata-kwata tunda Allah ya kare shirin na ceto, Abin da Littafi Mai Tsarki ya ƙyale game da waɗanda suke cikin ikilisiyoyi shi ne addu’a da za su roƙiAllah ya kawar da ƙoƙon fushi daga gare su.
Matta 26:39 … Ya Ubana, in mai yiwuwa ne, bari ƙoƙon nan ya rabu da ni: amma ba yadda nake so ba, sai dai yadda kake so.
ALLAH YAUMURCE MU DACIYAR DATUNGON SA!
Tambaya: Wannan bayanin yana da matukar tayar da hankali, idan babu bege na ceto to me yasa kuke rabawa mutane?
Amsa: Kuna yin tambaya mai kyau. Akwai aƙalla dalilai guda uku da ya sa mai bi na gaskiya yake sha’awar raba
waɗannan abubuwa ga wasu: Na farko, Allah ya umurce mu da mu ciyar da tumakinsa; wato, yawancin zaɓaɓɓun mutane da Allah ya cece su a lokacin Babban tsananin (babban taron jama) har yanzu suna raye kuma suna rayuwa a duniya a wannan lokacin hukunci. Tun da ba mu san su waye waɗannan mutanen ba, dole ne mu gaya wa kowa koyarwar Littafi Mai Tsarki a fili. Abubuwan da muke rabawa gaskiya ne ga Kalmar Allah, kuma rarraba gaskiya ce ke ciyar da tumakin Allah a ruhaniya da kuma ciyar da su. Na biyu, abu na ƙarshe da yawancin waɗannan mutane suka ji daga Littafi Mai Tsarki shi ne cewa ranar 21 ga Mayu, 2011 za ta zama Ranar Sakamako a duniya. Muna son zaɓaɓɓu su san daidai yadda Allah yake shari'anta duniya.
Na uku, Allah ya umurci mutanensa da kada su yi shiru amma su buga wadannan abubuwa. Ubangiji yana amfani da Babila a matsayin hoton duniya a ƙarƙashin fushinsa kuma ya ce a cikin Irmiya 50:
Irmiya 50:2 Ayyana yi shela a cikin al'ummai, bayyana ku kafa tuta, kada ku ɓuya: ku ce,An ƙwace Babila,
Don arin bayani ziyarci:
www.ebiblefellowship.org
www.ebible2.com
Ziyarci shafinmu na Facebook:
facebook.com/ebiblefellowship
Hakanan ku ziyarci tasharmu ta YouTube:
youtube.com/ebiblefellowship1
Kuna iya aika tambaya ko sharhi zuwa:
info@ebiblefellowship.org
Ko kuma ku rubuto mana a:
E Bible Fellowship,
P.O. Box 1393 Sharon Hill, PA 19079 USA