ME YA SA DUNIYA TA RARRABU?
RAYUWA A CIKIN KWANAKI NA HUKUNCI NA 3
"Me yake faruwa? Watakili wannan zai baka mamaki, amma amsar wannan za,a iya samunta a Littafi Mai Tsarki. Littafi Mai Tsarki ta yi Magana a kan lokacin da duniya zata rarrabu yadda ba,a taba yinta ba. Lokacin babbar rarrabuwa sai faru a Ranan Sharia."
Q. Ba ni da tabbacin me ya sa, amma ina ganin kamar abubuwa suna lalacewa a kai a kai. Ina sammani siyasa ne ke raba mu?
A. Ko ina muka juya a duniya yau zamu sami gagarumin juyi a kan yanayin siyasan da haka yarda da su a da yanzu ba a yarda da su ba. Hukumomin sadarwa da haka fi yarda da su, ko martaba su , yanzu ba a girmamasu ko kadan, maimakon haka ana izgilinsu akan “labarum karya.” Kamfanonin nishadi na duniya ta yi mumunan lalacewa da tsegumi dayawa wanda ta kaskantar da wadanda aka fallasa su.
Amma bai kare a nan ba. Yawanci sun saba tserewa wahalolin duniya ta wurin juyawa zuwa wasani a hanyar mafaka sun ga kunguyoyin wasanin da suke kauna da yan wasa da sun cika da wahala da yawan cacan baki.
Ko addini ma ta cika da damuwa da hargitsi, addini ma fi girma a duniya mutuncinta ta lalace domin wadanda sun zama yan ta,adda da sunanta.
Kuma abin bakin ciki da rudewar na rarrabuwa a cikin duniya bai kare a nan ba, amma idan mun duba zamu ga rarrabuwar yankuna a fili a ko,ina, ana ma iya samunta a iyalanmu.
Me yake faruwa? Watakili wannan zai baka mamaki, amma amsar wannan za,a iya samunta a Littafi Mai Tsarki. Littafi Mai Tsarki ta yi Magana a kan lokacin da duniya zata rarrabu yadda ba,a taba yinta ba. Lokacin babbar rarrabuwa sai faru a Ranan Sharia.
Ezekiyel 38:21-22 Zan kira takobi a kansa a ko'ina cikin duwatsuna, in ji Ubangiji ALLAH, Takobin kowane mutum zai yi gāba da ɗan'uwansa. 22 Zan yi ruwan sama a kansa, da akan rundunarsa, a akan mutane da yawa, da ruwa ambaliya, da manyan ƙanƙara, wuta, da kibiritu.
Zakariah 14:13 Za a yi wannan rana babban halaka zai kasance a cikinsu daga UBANGIJI, zai kasance a cikinsu musu, kowannensu zai kama hannun maƙwabcinsa, hannunsa kuma zai tashi gāba da hannun maƙwabcinsa.
Q. OH, Ranar sharia? Kana cewa ranar sharia ta kusa?
A. Hakika Littafi mai Tsarki ta rigaya ta bayana mana cewa ranar sharia ta rigaya ta zo. Watakila ka tuna da labara akan ranar Mayu 21, 2011 wanda an fada wa duniya a shekarun da suka wuce? Littafi Mai Tsarki ta nace da fadi cewa daidai ne. Wannan ya nuna cewa Allah yana ta sharanta duniya daga wancan har zuwa yau. Littafi Mai Tsarki ta nuna cewa wannan lokacin sharia mai tsawo zai ci gaba na dan shekaru masu yawa zuwa 2033A.D.
Q. Me? Wannan ba gaskiya bane. Ko kana tunani cewa saboda duniya ta rabu a yanzu shine ranar sharia?
A. Wannan wata hanya ce dabam. Ba ranar sharia bane domin duniya ta rabu, amma duniya ta rabu domin ranar sharia ce. Kuma shirin Allah na sharia tana kira zuwa ga rabuwar mulkin shaidan wanda shine, rabuwar wannan duniya.
Matta 12:25 Kowanne mulkin da ya rabu a kan kanta, ba zai tsaya ba. Ba kuma gari ko gidan da ya rabu a kan kanta, ba zai tsaya ba.
Hakanan:
Markus 3:24-26 In kuwa mulki ya rabu gaba da kansa, cewa mulkin ba zai tsaya ba. In kuwa gida ya rabu gāba da kansa, cewa gidan ba zai iya tsayawa ba. Kuma idan Shaiɗan ya tashi gāba da kansa, kuma a raba, ba zai iya tsayawa ba, amma yana da ƙarshe.
Mu dubi wadannan kalmomi, “ba zasu tsaya ba,” an yi ta maimaitawa a wadannan nasoshi.Allah, wanda ya rubuta Littafi Mai Tsarki, Ya zabi kalmominsa daidai. Mu kan ga makamancin yare kamar haka a wadansu wurare kima:
Ruʼuya ta Yohanna 6:17 Gama babbar ranar fushinsa ta zo, a kuma zai iya tsayawa?
Zabura 1:5 Saboda haka rashin tsoron Allah ba za su tsaya cikin shari'a ba, masu Ko kuma ba za su tsaya cikin taron adalai ba.
Mulkin Shaiɗan, wanda ya ƙunshi dukan mutane marasa ceto na duniya, za su faɗi a lokacin hukunci na ƙarshe. Rarraba gidan Shaiɗan ba zai bar su su tsaya cikin hukunci ba.
Q. Ka ce wannan duniyar mulkin Shaiɗan ne? Ka duba, na yarda da akwai ƙazanta da yawa a duniya, amma ba zan tafi har na kira duniya "mulkin Shaiɗan".
A. Abin baƙin ciki, wannan ne yadda Littafi Mai Tsarki ya kwatanta shi. Shaiɗan yana fushi domin "ya san lokacinsa ya ƙẽƙase" kafin Allah ya ɓata duniya. Kuma domin ya samu ' yancin sarauta bisa ' yan Adam da ba su san cewa zai iya ba Yesu dukan mulkin duniya:
Luka 4:5-6 Sai Iblis ya kai shi wani dutse mai tsayi, ya nuna masa dukan mulkokin duniya a cikin ɗan lokaci kaɗan. Iblis ya ce masa, Duk wannan iko zan ba ka, da ɗaukakarsu, gama an ba ni wannan; nakan kuma bayar ga duk wanda na ga dama.
Shaiɗan zai iya ba da dukan mulkin duniya ga Kristi domin ya yi sarauta bisansu tun daga lambunAdnin.
Q. Ba ni sani ba, ra'ayin Shaiɗan na sarautar duniya yana da ban mamaki a gare ni.
A. Hakika, ba ya sarautar duniya a wannan lokacin. Sa'ad da Ubangiji Yesu Kristi ya zo a matsayin Alƙali na ' yan Adam (da farko 21 ga Mayu, 2011), ya saki Shaiɗan daga dukan sarautar gwamnati kuma Yesu ya ɗauki mulkinsa. Ubangiji Yesu yana sarauta a duniya a wannan lokaci mai tsawo na shari'a a kansa. Littafi Mai Tsarki ya ba mu misali na tarihi na sarkin Babila da faɗuwar mulkinsa don mu kwatanta wannan gaskiya mai girma. Da farko, mun ga cewa Sarkin Babila wani mutum ne ko kuma wakilci na Shaidan:
Ishaya 14:4 Za ku yi wa sarkin wannan karin magana a kan sarkin Babila, ...
Ishaya 14:12-14 Ta yaya ka fāɗi daga sama, ya Lucifer, ɗan safiya! Gama ka ce a cikin zuciyarka, Zan hau zuwa sama, Zan ɗaukaka kursiyina sama da taurarin Allah: ... Zan zama kamar Maɗaukaki.
DUNIYA TA FADI! AN FĀƊI!
Sarkin Babila da al’ummarsa ne suka halaka ƙasar Yahuda kuma suka kwashe Yahudawa da yawa zuwa bauta a Babila. Bayan mugun lokaci na shekaru saba’in (wanda ke wakiltar ƙunci mai girma) Mediya da Farisa suka ci Babila. Faɗuwar Babila a lokacin tana nuni ga faɗuwar Shaiɗan da kuma na duniya a lokacin ƙarshe. Littafi Mai Tsarki yana da abubuwa da yawa da za a faɗa game da faɗuwar Babila:
Irmiya 51: 7-8 Babila ta zama ƙoƙon zinariya a hannun UBANGIJI, wadda ta sa dukan duniya ta bugu: Al'ummai sun sha ruwan inabinta; saboda haka al'ummai hauka. Babila ta fāɗi ba zato ba tsammani, ta lalace.
Ishaya 21:9 … Babila ya fadi, yana fadi; da dukan gumakanta murkushe zuwa kasa.
Ruʼuya ta Yohanna 14:8 Sai wani mala’ika ya bi, yana cewa, Babila tana fāɗi, tana fāɗi, babban birnin nan, domin ta sa dukan al'ummai su sha ruwan inabi na fushi na fushi fasikancinta.
Bisa ga ma'anar Ru'ya ta Yohanna 14, mun ga cewa faɗuwar Babila yare ne na alama da ke kwatanta faɗuwar duniya a lokacin hukuncin ƙarshe.
Ruʼuya ta Yohanna 14:10 Haka za su ruwan inabin fushin Allah, wanda aka zuba ba gauraye ba a cikin ƙoƙon fushinsa;
Mun kuma karanta faduwar Babila a cikin sura ta 18:
Ru’ya ta Yohanna 18:2 … Babila babba yana fadi, ya fadi, mazauni aljanu, da mak’arfin kowane irin mugun ruhu, da kejin kowane tsuntsu mai ƙazanta da ƙiyayya.
A duk inda muka ga an dena, “Babila ta fāɗi, ta fāɗi,” za mu iya fassara wannan da ma’anar, “Duniya ta fāɗi, ta fāɗi!” ko, “Ranar shari’a tana nan! Ranar shari’a tana nan!”
A aya mai abin mamaki sha'awa, Ubangiji ya ɗaure Babila da faduwar dukan mutanen da ba su da ceto a duniya:
Irmiya 51:49 Kamar yadda Babila ta sa waɗanda aka kashe na Isra'ila su fāɗi, haka kuma a Babila waɗanda aka kashe na dukan duniya fāɗi.
Saboda haka, faɗuwar Babila tana nufin faɗuwar duniya. Hakika, da Babila ta faɗi, hakan ya sa ba za ta iya tsayawa ba. Rarrabawa zo game da faɗuwar gida; rarraba yana kawo faɗuwar mulki. Mulkin Shaiɗan na wannan duniya ya faɗi. Kuma ana iya ganin shaida na zahiri na wannan faɗuwar a cikin rarrabuwar duniya da ke kewaye da mu.
RUBUTUABANGO: MULKINKAYARABA
A hanya mai ban sha’awa, Allah ya kwatanta a cikin Littafi Mai Tsarki daren da aka kashe sarkin Babila (nau’in Shaiɗan) kuma mulkinsa ya faɗi. A lokacin nan Sarki Belshazzar ya ga wani rubutu na ban mamaki a jikin bango. Abin ya dame shi sosai har gwiwowinsa suka fara bugun juna. A ƙarshe, an kira amintaccen mutumin Allah, Daniyel, ya zo ya fassara rubutun da ke jikin bango:
Daniel 5:25-28 Kuma wannan shi ne rubuta da aka rubuta, MENE, MENE, TEKEL, da UPHARSIN. Ma’anar wannan ita ce, MENE, Allah ya mai lamba mulkinka, ya gama shi, Ma’anar TEKEL ita ce an auna ka a ma’auni, aka tarar ka so. Ma’anar PERES ita ce an raba mulkinka, an ba mutanen Mediya da na Farisa.
Daniel 5:30-31 A wannan dare aka kashe Belshazzar, Sarkin Kaldiyawa. Sai Dariyus Ba Mediya ya ci sarauta yana da shekara kusan sittin da biyu.
A cikin dare ɗaya, Sarkin Babila ya gamu da ajalinsa kuma aka RARRABA mulkinsa. A wannan dare, Sarkin Mediya da Farisa suka ci Babila. Saboda haka Littafi Mai Tsarki ya kwatanta Dariyus (wanda aka fi sani da “Cyrus”) a matsayin misalin Kristi da ke zuwa kamar ɓarawo da dare. Mun sani cewa Dariyus (Cyrus) misali ne na Kristi saboda abin da aka ce game da shi a cikin littafin Ishaya:
Ishaya 44:28 Wanda ya ce game da Sairus, Shi ne makiyayina, zai kuwa aikata dukan abin da na ga dama: Har yana ce wa Urushalima, Za a gina ku; kuma zuwa Haikali, Za a aza harsashin ka.
Sairus (Darius) ana kiransa makiyayinAllah.
Ishaya 45:1 UBANGIJI ya ce wa ga shafaffu, wa Sairus,
Shi kuma kiransa shafaffe na Allah. Kalmar da aka fassara da “shafaffe” ita ce kalmar da aka fassara da “Almasihu” a cikin littafin Daniyel. Babu shakka cewa Sairus hoto ne na Kristi yana zuwa a matsayin ɓarawo don ya yi hukunci da Shaiɗan da wannan duniyar a Ranar Shari’a.
Bayan ya ci birnin Sairus sai ya raba mulkin Babila.A wata hanya mai ban sha'awa, Ubangiji Yesu ya taɓa kiran kansa a matsayin “mai-raba” yayin da ya amsa wa wani mutum da yake so ya sasanta gardama game da batun gādo da ɗan’uwansa:
Luka 12:13-14 Sai ɗaya daga cikin taron ya ce masa, Malam, yi magana da ɗan’uwana, cewa shi raba gādon da ni. Amma Yesu ya ce masa, Haba kai kuwa, wa ya sa ni in zama muku alƙali, ko in raba muku gādo?
Abin da ke da ban sha'awa game da furucin Yesu shi ne cewa ya haɗa kalmomin ALKALI da RARRABA. Mun sani daga Littafi Mai Tsarki cewa Kristi ne alƙali na wannan duniya. Kuma yanzu muna koyon cewa shi ma Mai Rarraba Mulkin Shaiɗan ne na wannan duniyar.
Q. Kana cewa Yesu Kristi ne ke mulkin duniya a yanzu?
A. Wannan daidai ne. Littafi Mai-Tsarki yana shelar cewa Yesu Kristi yana mulkin wannan duniyar a cikin Ranar Shari'a:
Ruʼuya ta Yohanna 11:15 Mala’ika na bakwai ya sauti; kuma a can sun kasance mai girma muryoyi a sama, suna cewa, mulkokin wannan duniya sun zama mulkokin Ubangijinmu da na Almasihunsa;
Ruʼuya ta Yohanna 19:15 Kuma tafi bakinsa takobi mai kaifi ke fita, domin ya bugi al’ummai da shi, kuma zai yi zai mallake su da sandan ƙarfe, yana tattake matsewar ruwan inabin na zazzafan fushi da fushinAllah madaukaki.
Q. Idan Yesu shine yana mulkin duniya ba zai ba abubuwa su zama abin al'ajabi ga kowa da kowa fiye da ya kasance?
A. Yesu ba ya sarautar duniya a hanya mai kyau. Ba ya yin hukunci don mai kyau ko amfanin mutanen da ba su da ceto. Littafi Mai Tsarki ya ce yana mulki da sanda na ƙarfe domin shi ne Alƙali mai adalci da ke azabtar da ’yanAdam don ƙetare dokarsa mai tsarki, Littafi Mai Tsarki. Hukuncin ya ƙunshi fallasa zunubai na duniya wanda ke haifar da wulakanci a fili. A wasu kalmomi, a wannan lokacin Yesu yana aiki don ya kawo ba’a da ba’a ga kowane fanni na cibiyoyin duniya.
Ishaya 47:1 Sauko, ki zauna cikin ƙura, Ya budurwar budurwa 'yar Babila … babu kursiyin, … gama ba za a ƙara kiranka ba taushin zuciya kuma taushi.
Ishaya 47:3 Ka tsiraicinki za a buɗe, … kunyanki …. an gani: zan dauka fansa kuma ba zan sadu da matsayin mutum ba.
Yadda mutum ya izgili ga Allah da Kalmarsa, haka Ubangiji ke juyar da tebura ya kuma yi wa mutum ba'a a ƙarshen ƙarshensa:
Misalai 1:25-26 Kuma amma kun ɓãta shawarata duka, Ba ku yarda da tsautawata ba. Zan yi ba'a lokacin da tsoronku ya zo;
Q. Kuna sa Yesu ya zama mai sauti zalunci da ramuwa. Ina tsammanin ya kamata ya kasance mai kirki da tausasawa?
A. Yana da kirki da tausasawa. Amma kuma shi ne Alkalin ’yan Adam mai Adalci. Kuma a matsayin Mai Yana ɗaukar fansa mai adalci a kan masu karya dokarsa, da waɗanda suka zubar da jinin zaɓaɓɓun jama'arsa.
Yohanna 5:27 Ya kuma ba shi ikon zartar da hukunci, domin shi Ɗan Mutum ne.
Romawa 12:19 … Ramuwa tawa ce; zan ramawa, in ji Ubangiji.
2 Tassalunikawa 1:7-8 … Ubangiji Yesu za a bayyana daga sama tare da maɗaukakin mala’ikunsa, a cikin harshen wuta wutamaiwuta, yana ɗaukar fansa a kan waɗanda ba su san Allah ba, waɗanda kuma kar biyayya bisharar Ubangijinmu YesuAlmasihu.
Q. Wannan sauti mara kyau. Akwai wani labari mai dadi?
A. Akwai labari mai daɗi ga waɗanda Allah ya ceta kafin ranar 21 ga Mayu, 2011. Waɗannan mutanen sun sami ceto ta wurin sauraron Littafi Mai Tsarki kuma an bar su a duniya don su shiga cikin wannan lokaci mai tsanani na hukuncin duniya. Waɗannan:
2 Korinthiyawa 5:10 … Gama dole ne dukanmu mu bayyana a gaban kursiyin shari’a na Almasihu;
Waɗanda Kristi ya cece ba za su sami wani zunubi a samu cikin su ba don haka saboda haka za su jimre har zuwa ƙarshe.
Matta 24:13 Amma wanda ya jure har ƙarshe, shi ne zai tsira.
Ba kamar waɗanda ba su da ceto na duniya, zaɓaɓɓun ’ya’yan Allah za su jimre wa tsarin shari’a (wuta ta ruhaniya) har zuwa ƙarshenta sannan kuma su shiga sabuwar sama mai ban al’ajabi da sabuwar duniya kamar yadda Allah musu.
Zakariya 13:8-9 … A cikin dukan ƙasar, in ji UBANGIJI, za a datse sassa biyu a su mutu; Amma a bar na uku a cikinta. Zan kawo kashi na uku ta cikin wuta., in tace su kamar yadda ake tace azurfa, in gwadawa su kamar yadda ake yi ƙoƙari zinariya: … Zan ce, jama'ata ce, kuma za su ce, UBANGIJI neAllahna.
Ba abu ne mai daɗi mu shiga ba amma tabbas yana da daraja, tunda ƙarshe zaɓaɓɓun mutanen Allah za su shiga madawwami da farin cikin Ubangijinsu.
Matta 25:23 Ubangijinsa ya ce masa, Madalla, bawan kirki, mai aminci; kun kasance da aminci a kan 'yan abubuwa kaɗan, zan sa ka mai mulki a kan abubuwa da yawa: ka shiga cikin farin cikin Ubangijinka.
Don arin bayani ziyarci:
www.ebiblefellowship.org
www.ebible2.com
Ziyarci shafinmu na Facebook:
facebook.com/ebiblefellowship
Hakanan ku ziyarci tasharmu ta YouTube:
youtube.com/ebiblefellowship1
Kuna iya aika tambaya ko sharhi zuwa:
info@ebiblefellowship.org
Ko kuma ku rubuto mana a:
E Bible Fellowship,
P.O. Box 1393 Sharon Hill, PA 19079 USA